/r/T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA MKOA WA PWANI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta

mb

alimbali katika mkoa wa Pwani na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Bagamoyo

Mvua (mm) |
[ 1439-526
Kielelezo = 527 - 614
615-701
[] Wastani hadi juu va wastani
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2024 kwa mkoa wa Pwani. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa

mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Pwani. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i) Haliya El Nifio inayoendelea kwa sasa katika Bahari ya Pasifiki inatarajiwa kupungua nguvu hasa tunapoelekea katika msimu
wa mvua za Masika, 2024.
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Pwani.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Mvua za msimu wa Masika, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Pwani.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2024.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI), 2024 KWA WILAYA YA BAGAMOYO

Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Bagamoyo.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Bagamoyo

S

A

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Bagamoyo, Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bagamoyo.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Bagamoyo

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bagamoyo ni kati ya milimita 430
hadi 610.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

().  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(@i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA KIBAHA
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kibaha.

Mkoa wa Pwani

'

Wilaya ya Kibaha

W A

5
45
20

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Kibaha, Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kibaha.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Kibaha
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kibaha ni kati ya milimita 430 hadi
610.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.
Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.
Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

(i).

(ii).

(i).

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

(ii).

(iil).

(iv).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA KISARAWE
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kisarawe.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Kisarawe

T

35
45
20

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Kisarawe, Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kisarawe.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iif). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Kisarawe

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kisarawe ni kati ya milimita 520
hadi 610.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
().  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv).  Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI), 2024 KWA WILAYA YA MKURANGA

Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mkuranga.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mkuranga

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Mkuranga, Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkuranga.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iif). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Mkuranga

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkuranga ni kati ya milimita 520
hadi 700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

().  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA KIBITI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kibiti.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Kibiti

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya Kibiti,
Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kibiti.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iif). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Kibiti
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kibiti ni kati ya milimita 520 hadi
700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

().  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(@i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2024 KWA WILAYA YA RUFIJI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Rufiji.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Rufiji

A

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Rufiji, Pwani

Dondoo muhimu

(). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Rufiji.
(if). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iif). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Rufiji
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Rufiji ni kati ya milimita 520 hadi
610.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(@i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(@i).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv).  Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA MAFIA
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mafia.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mafia

\"..

A

Kielelezo
Bl Juu ya Wastani hadi Wastani

P

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Mafia, Pwani

Dondoo muhimu

0.

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mafia.

(ii).
(iii).

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Mafia
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mafia ni kati ya milimita 430 hadi 610.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(iv).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.
Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.
Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

0}

(ii).

(i).

Ushauri
(i).

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

(ii).

(iil).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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